| ชื่อแบรนด์: | DLX |
| หมายเลขรุ่น: | ni200 นิกเกิลบริสุทธิ์ |
| ขั้นต่ำ: | 2กก |
| ราคา: | $20-$300/kg |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C, T/T, Western Union, |
| ความสามารถในการจัดหา: | 500 ตันต่อเดือน |
| เกรด | Ni+Co | คู | ใช่ | Mn | C | Mg | S | P | Fe |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| N4/201 | 99.9 | ≤0.015 | ≤0.03 | ≤0.002 | ≤0.01 | ≤0.01 | ≤0.001 | ≤0.001 | ≤0.04 |
| N6/200 | 99.5 | 0.1 | 0.1 | 0.05 | 0.1 | 0.1 | 0.005 | 0.002 | 0.1 |
| ความหนาแน่น | 80,89 กรัม/ซม. |
| ความร้อนเฉพาะ | 0.109 (456 J/kg·°C) |
| ความต้านทานไฟฟ้า | 0.096×10−6 โอม·ม |
| จุดละลาย | 1435-1446 °C |
| ความสามารถในการนําความร้อน | 70.2 W/m·K |
| ค่าเฉลี่ยการขยายความร้อนของ Coeff | 13.3×10−6 m/m·°C |
| คุณสมบัติทางกล | นิเคิล 200 |
|---|---|
| ความแข็งแรงในการดึง | 462 MPa |
| ความแข็งแรง | 148 MPa |
| ความยาว | 47% |
| บาร์ | การสลัก | ท่อ | ใบ/แผ่น | สาย |
|---|---|---|---|---|
| ASTM B160 | ASTM B564 | ASTM B161/B163/B725/B751 | AMS B162 | ASTM B166 |