| ชื่อแบรนด์: | DLX |
| หมายเลขรุ่น: | ท่ออิริดีอุมเพลตินัม |
| ปริมาตร | มูลค่า |
|---|---|
| จุดต้ม | 3827°C |
| ความแข็ง | 4.5 ตามระดับมอห์ส |
| ความหนาแน่น | 21.45 กรัม/เซนติเมตร3 |
| ความสามารถในการนําความร้อน | 14.9 W/mK |
| การนําไฟฟ้า | 9.4 × 106S/m |
| จุดละลาย | 1769 °C |
| ความทนทานต่อสารเคมี | ทนทานกรดและฐานสูง |