| ชื่อแบรนด์: | DLX |
| หมายเลขรุ่น: | ni200 นิกเกิลบริสุทธิ์ |
| ขั้นต่ำ: | 2กก |
| ราคา: | $20-$300/kg |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | แอล/C, T/T, เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
| ความสามารถในการจัดหา: | 500 ตันต่อเดือน |
![]()
นิเคิล 201 เป็น นิเคิลที่บริสุทธิ์ในทางการค้าที่มีปริมาณคาร์บอนสูงสุด 0.02% สับสนธินี้มีคุณสมบัติทางเครื่องจักรที่มีความยืดหยุ่นสูงในช่วงอุณหภูมิที่กว้างและความทนทานต่อการกัดกร่อนในสภาพแวดล้อมที่เป็นกลางต่อการลดปริมาณ. มันให้ความสามารถในการนําไฟฟ้าและความร้อนสูงเมื่อเปรียบเทียบกับเหล็กสแตนเลสเบสนีเคิล และเหล็กสแตนเลสและเหล็กสแตนเลสต่ําสายเหล็ก 201 สามารถพิจารณาใช้งานได้มากกว่า 600 °F (316 °C), โดยไม่แนะนําเหล็กเหล็ก 200 ที่มีคาร์บอนสูงกว่า
![]()
![]()
| เกรด | สารประกอบทางเคมี ((%) | ||||||||
| Ni+Co | คู | ใช่ | Mn | C | Mg | S | P | Fe | |
| N4/201 | 99.9 | ≤0.015 | ≤0.03 | ≤0.002 | ≤0.01 | ≤0.01 | ≤0.001 | ≤0.001 | ≤0.04 |
| N6/200 | 99.5 | 0.1 | 0.1 | 0.05 | 0.1 | 0.1 | 0.005 | 0.002 | 0.1 |
สาย: 0.025 ถึง 8.0 มิลลิเมตร
ข้อมูลทางกายภาพ
| ความหนาแน่น | 80,89 กรัม/ซม. |
| ความร้อนเฉพาะ | 0.109 ((456 เจ/กิโลกรัม °C) |
| ความต้านทานไฟฟ้า | 0.096×10-6 โอเอ็มเอ็ม |
| จุดละลาย | 1435-1446 °C |
| ความสามารถในการนําความร้อน | 70.2 W/m-K |
| ค่าเฉลี่ยการขยายความร้อนของ Coeff | 13.3×10-6m/m °C |
คุณสมบัติทางกลทั่วไป
| คุณสมบัติทางกล |
นิเคิล 201 |
| ความแข็งแรงในการดึง | 462 Mpa |
| ความแข็งแรง | 148 Mpa |
| ความยาว | 47% |
มาตรฐานการผลิตของเรา
| บาร์ | การสลัก | ท่อ | ใบ/แผ่น | สาย | |
| ASTM | ASTM B160 | ASTM B564 | ASTM B161/B163/B725/B751 | AMS B162 |
ASTM B166 |
![]()